ಅರೋಗ್ಯ

ಈ 10 ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟೊಟ್ಟಿಗೆ ತಿಂದ್ರೆ ಬರಬಾರದ ಖಾಯಿಲೆಗಳು ಬರ್ತವಂತೆ.

10 ಡೇಂಜರಸ್ ಆಹಾರ ಸಂಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಯಾವತ್ತು ತಿನ್ನಬೇಡಿ.

ನಾವು ಸಂಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇವೆ.ಮಾಂಸದೊಂದಿಗೆ ಚೀಸ್ ,ಸಲಾಡ್ನಲ್ಲಿ ಹಣ್ಣುಗಳು ,ಹಣ್ಣುಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಾಲು ಹೀಗೆಆದರೆ ಆಧುನಿಕ ಆರೋಗ್ಯಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು, ಶರೀರವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು, ಮತ್ತು ಆಯುರ್ವೇದ ಇಂತಹ ಕೆಲವು ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹಾನಿಕಾರಕ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ .ಈ ಆಹಾರ ಸಂಯೋಜನೆಗಳು ಆಗಾಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಶರೀರಕ್ಕೆ ಒಗ್ಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಅದು ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ , ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ವಾಕರಿಕೆ, ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ಹೂಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಕಾರ್ಬ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅನಿಮಲ್ ಪ್ರೋಟೀನ್:ಪ್ರೋಟೀನ್ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಅಥವಾ ಬ್ರೆಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಾಂಸದಂತಹ  ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಅನ್ನು ಸೇವಿಸಿದಾಗ ಅವುಗಳು ಪ್ರತಿರೋಧಕ- ಪ್ರೊಟೀನ್ ಪುಟ್ರೀಸ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಫರ್ಮೆಂಟನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.. ಇದು ಅನಿಲವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾಗಿ ಹೊಟ್ಟೆ ಉಬ್ಬುವುದು ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಎರಡು ಹೈ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು:

 

 

 

ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಟಾಣಿ ಇಂತಹ ಸಂಯೋಜನೆ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಹಳ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಊಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ತಿನ್ನಿರಿ ಹಾಗು ಹಗುರ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳ ಆಹಾರ ಮೊದಲು ತಿಂದ ನಂತರ ಮಾಂಸದ ತಿನ್ನಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಕೋರ್ಸ್ ನಡುವೆ 10 ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ಅಂತರ ನೀಡಿ .

ಹಣ್ಣುಗಳೊಂದಿಗೆ ಮೊಸರು:ಯೊಗಾರ್ಟ್ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದು ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಜೊತೆ ಬೆರೆತರೆ ಶೀತ, ಅಲರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ,ಒಂದು ವೇಳೆ ಈ ಮಿಶ್ರಣ ಬಳಸಬೇಕಾಗಿ ಬಂದರೆ ತಾಜಾ ಹಣ್ಣಿನ ಬದಲಾಗಿ ದಾಲ್ಚಿನ್ನಿ ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ತಿಂದರೆ ನೀವು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು.

ಆಹಾರ ಮತ್ತು ನೀರು / ಜ್ಯೂಸ್:ನಿಮ್ಮ ಊಟದೊಂದಿಗೆ ಕುಡಿಯುವ ನೀರು ಅಥವಾ ರಸವು ಅತ್ಯಂತ ವಿಷಕಾರಿ ಆಹಾರ ಸಂಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನೀರು ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು, ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಒಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಅವುಗಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಆದ್ದರಿಂದ ಊಟಕ್ಕೆ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಮೊದಲು ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ ಅಥವಾ ಊಟ ಮುಗಿಸಿದ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಊಟದೊಂದಿಗೆ ಹಣ್ಣು:ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿರುವ ಸಕ್ಕರೆ ಹುದುಗುವಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಈ ಎರಡು ಸಂಯೋಜನೆ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕರ.

ಹಾಲು ಮತ್ತು ಕಿತ್ತಳೆ ರಸದೊಂದಿಗೆ ಏಕದಳ ಧಾನ್ಯಗಳು:ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕೆಸೀನ್ ಅಂಶವಿದ್ದು ಕಿತ್ತಳೆಯಲ್ಲಿ ಆಮ್ಲವಿರುತ್ತದೆ ಡೈರಿ ಮೊಸರು,ಹಾಲು ಮತ್ತು ಏಕದಳ ಧಾನ್ಯ ಸೇರಿದರೆ ಕಿಣ್ವವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತದೆ.ಇದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ಧಾನ್ಯಗಳು ಮೊದಲು ಸೇವಿಸಿ ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ನಂತರ ಹಣ್ಣಿನ ರಸವನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು.

ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ಹಾಲು:ಈ ಸಂಯೋಜನೆ ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಉಬ್ಬಿಸುತ್ತದೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತದೆ ಬೇಕಾದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ದಾಲ್ಚಿನ್ನಿ ಸೇರಿಸಿ ಸೇವಿಸಿ.

ಬೀನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಚೀಸ್:

 

 

 

ಈ ಸಂಯೋಜನೆ ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಉಬ್ಬಿಸುತ್ತದೆ , ಗ್ಯಾಸ್ ,ಅಜೀರ್ಣದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ದಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ , ನಿಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತದೆ

ಟೊಮ್ಯಾಟೋ ಮತ್ತು ಪಾಸ್ತಾ :ಇವುಗಳೆಲ್ಲವೂ ನಿಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಹಾನಿಮಾಡುತ್ತದೆ , ಟೊಮೆಟೋ ಕಿಣ್ವವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ಆಮ್ಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಚೀಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಂಸ:ಚೀಸ್ ,ಮಾಂಸ ಮತ್ತು ಮೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ಅಂಶ ಬಹಳ ಹೆಚ್ಚು ಆದ್ದರಿಂದ ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ ಈಗ ಹತ್ತು ಪ್ರಾಣಾಂತಿಕ ಆಹಾರ ಸಂಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದರಿಂದ, ವಿಷಕಾರಿ-ಮುಕ್ತ ಆಹಾರ ಸೇವನೆ ಇಂದಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮದಾಗಲಿ.

 

 

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment
To Top