ಸಮಾಚಾರ

ರೈಲ್ವೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವಾಗ ಊಟ ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ದರವನ್ನು ಹೀಗೆ ಚೆಕ್ ಮಾಡಿ

ರೈಲ್ವೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡುವಾಗ ಊಟಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಣ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಚಿಂತೆ ನಿಮಗೆ ಇದೆಯಾ. ಹಾಗಾದರೆ ಇನ್ನುಮುಂದೆ ಆ ಚಿಂತೆಯನ್ನು ಬಿತ್ತು ಬಿಡಿ. ಆರ್.ಸಿ.ಟಿ.ಸಿ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗಾಗಿ ಹೊಸ ಆಪ್ ಒಂದನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಆ್ಯಪ್ ನ ಹೆಸರು Menu On Rail ಎಂದು ಇಡಲಾಗಿದೆ.

 

 

ಕೇಂದ್ರ ರೈಲ್ವೆ ಸಚಿವರಾಗಿರುವ ಪಿಯೂಷ್ ಗೋಯೆಲ್ ಮೆನು ಆನ್ ರೈಲ್ ಅಪ್ಪ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. .ಆರ್.ಸಿ.ಟಿ.ಸಿ. ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿರುವ ಮೆನು ಆನ್ ರೈಲ್ ಆ್ಯಪ್ ಮೂಲಕ ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ತಿಂಡಿಯ ಗರಿಷ್ಠ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ. ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ದುಬಾರಿಯೂ ಬೆಲೆ ವಿಧಿಸುತ್ತಿದ್ದವರಿಗೆ ಇನ್ನು ಕಡಿವಾಣ ಬೀಳಲಿದೆ.

ಮೆನು ಆನ್ ರೈಲ್ ಆ್ಯಪ್ ನಲ್ಲಿ ಟೀ, ಕಾಫಿ, ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ನೀರು, ಥಾಲಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲ ಆಹಾರಗಳ ಬೇರೆ ಇರಲಿದೆ. ರಾಜಧಾನಿ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್, ಶತಾಬ್ದಿ, ದುರಂತೊ, ಗತಿಮಾನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ತೇಜಸ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ರೈಲಿನ ಮೆನು ಈ ಆ್ಯಪ್ ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಯಾವ ಕ್ಲಾಸ್ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಯಾವ ದರ ಎಂಬ ವಿವರ ಕೂಡ ಇದರಲ್ಲಿ. ಆಹಾರದ ದರ ಹಾಗೂ ತೆರಿಗೆ ಎಲ್ಲದರ ವಿವರ ಈ ಆ್ಯಪ್ ನಲ್ಲಿ ಇರಲಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ.

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

To Top