ಉಪ್ಪಯುತ್ತ ಮಾಹಿತಿ

ಈ ಬಿಸಿ ಬೇಸಿಗೇಲಿ ಟ್ರಿಪ್ ಹೋಗ್ಬೇಕು ಅಂತ ಆಸೆ ಇದ್ರೆ ಈ 10 ಬೀಚ್ ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳ್ಕೊಳಿ ನೀವು ಒಂದು ರೌಂಡ್ ಹಾಕಿ ಬರ್ತೀರಾ

ಕರ್ನಾಟಕದ ಪ್ರಮುಖ ಬೀಚ್ ಗಳು ಮತ್ತು ಅದರ ವಿಶೇಷತೆ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು ಇದನ್ನು ಓದಿ:

ಬೀಚ್ಗಳು ಪ್ರವಾಸಿಕರು ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟಪಟ್ಟು ಹೋಗುವಂತಹ ಜಾಗ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಾವ್ ನಿಮ್ಗ್ ಮಾಹಿತಿ ಕೊಡ್ತೀರಿ ಬನ್ನಿ:

ಕರ್ನಾಟಕವು ಭಾರತದ ದಕ್ಷಿಣ-ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗದಲ್ಲಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕವು ಭಾರತದ 8 ನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ರಾಜ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಜೈವಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕವು ವಿವಿಧ ಭೌಗೋಳಿಕತೆ ಮತ್ತು ಸುದೀರ್ಘ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ . ಇದು ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವ ಹಲವಾರು ತಾಣಗಳನ್ನು, ಹಚ್ಚ ಹಸಿರಿನ ಗಿರಿಧಾಮ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಡಲ ತೀರಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಪ್ರಾಚೀನ ಮತ್ತು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಸ್ಮಾರಕಗಳು ಮತ್ತು ಶಿಲ್ಪಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಕರ್ನಾಟಕದ ಪೂರ್ವಕ್ಕೆ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ, ಪಶ್ಚಿಮಕ್ಕೆ ಅರಬ್ಬೀ ಸಮುದ್ರ, ಉತ್ತರಕ್ಕೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ವಾಯುವ್ಯಕ್ಕೆ ಗೋವಾ, ಆಗ್ನೇಯಕ್ಕೆ ತಮಿಳುನಾಡು ಮತ್ತು ಕೇರಳದ ನೈರುತ್ಯ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕವು 320 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಉದ್ದದ ಕರಾವಳಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಜನಪ್ರಿಯ ಕಡಲತೀರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ

ಕರ್ನಾಟಕದ ಪ್ರಮುಖ ಬೀಚ್ಗಳು:

 

1.ಗೋಕರ್ಣ ಬೀಚ್:

 

 

ಗೋಕರ್ಣವು ಕರ್ನಾಟಕದ ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಸಮುದ್ರ ತೀರದ ಪಟ್ಟಣವಾಗಿದೆ. ಗೋಕರ್ಣದಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ಆಕರ್ಷಣೆ ಮಹಾಬಲೇಶ್ವರ ದೇವಾಲಯವಾಗಿದೆ. ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಡುಗೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಇದು ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ನೀವು ಭೇಟಿ ನೀಡಲೇಬೇಕಾದ ಶಾಂತ ಮತ್ತು ಶಾಂತಿಯುತ ಕಡಲ ತೀರವಾಗಿದೆ. ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹಲವಾರು ಪುರಾತನ ದೇವಾಲಯಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಭೇಟಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಶಿವರಾತ್ರಿ ಉತ್ಸವದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯುವ ಹಬ್ಬ ಮುಖ್ಯ ಆಕರ್ಷಣೆ .

 

2. ಕಾಪು ಬೀಚ್:

 

 

ಈ ಬೀಚ್ ಉಡುಪಿ ನಗರದಿಂದ 12 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿ ಇದೆ. ಕಾಪು ಕಡಲತೀರವು ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಸಮುದ್ರ ತೀರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಕಾಪು ಕಡಲತೀರದ ಮುಖ್ಯ ಆಕರ್ಷಣೆ 100 ಅಡಿ ಎತ್ತರದ ಬೆಳಕಿನ ಮನೆ ಮತ್ತು ಪಾಳುಬಿದ್ದ ಕೋಟೆಯಾಗಿದೆ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಮತ್ತು ಡಿಸೆಂಬರ್ ಕಾಪ್ ಬೀಚ್ ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಸೂಕ್ತ ಸಮಯ.ಬೆಂಗಳೂರು ಕಾಪ್ ಬೀಚ್ನಿಂದ 410 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ.

 

3. ಕಾರವಾರ ಬೀಚ್:

 

 

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿರುವ ಕರವಾರ ಬೀಚ್ ಭಾರತದ ಪಶ್ಚಿಮ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಕಾಳಿ ನದಿಯ ದಂಡೆಯ ಮೇಲೆ ಇರುವ ಕಡಲತಡಿಯ ಪಟ್ಟಣವಾಗಿದೆ.ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್
ಮತ್ತು ಮೇ ಕಾರವಾರ ಬೀಚ್ ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಸೂಕ್ತ ಸಮಯ. ಕಾರವಾರದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಆಕರ್ಷಣೆಗಳೆಂದರೆ ಸದಾಶಿವಗಡ್ ಹಿಲ್ ಕೋಟೆ, ದುರ್ಗಾ ದೇವಸ್ಥಾನ, ಅಷ್ಟಭುಜಾಲ್ ಚರ್ಚ್, 300 ವರ್ಷ ಹಳೆಯ ವೆಂಕಟರಾಮ ದೇವಾಲಯ ಮತ್ತು ನಾಗನಾಥ ದೇವಸ್ಥಾನ.

 

4. ಕುಡ್ಲ ಬೀಚ್:

 

 

ಕುಡ್ಲ ಬೀಚ್ ಗೋಕರ್ಣ ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿದೆ. ಇದು ಕರ್ನಾಟಕದ ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಗೋಕರ್ಣ ಪಟ್ಟಣದ ನಾಲ್ಕು ಕಡಲ ತೀರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಕುಡ್ಲ ಬೀಚ್ ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಡಿಸೆಂಬರ್ ನಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳು ಒಳ್ಳೆಯ ಸಮಯ.

 

5. ಮಲ್ಪೆ ಬೀಚ್

 

 

ಮಲ್ಪೆ ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರ ಬೀಚ್ ಆಗಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕದ ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಪಶ್ಚಿಮಕ್ಕೆ 6 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿ ಈ ಬೀಚ್ ಇದೆ. ಇದು ಒಂದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಬಂದರು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯದ ಮೀನುಗಾರಿಕೆ ಬಂದರು ನಗರ. ಮಲ್ಪೆ ಬೀಚ್ ನಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಆಕರ್ಷಣೆಗಳೆಂದರೆ ಬಲರಾಮಾ ಮತ್ತು ಅನಂತೇಶ್ವರ ದೇವಾಲಯಗಳು.

 

6. ಮರವಂತೆ ಬೀಚ್

 

 

ಮರವಂತೆ ಬೀಚ್ ಸೂರ್ಯಾಸ್ತದ ಅದ್ಭುತ ನೋಟವನ್ನು ನಾವು ಕಾಣಬಹುದು.ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸೌಂದರ್ಯದಿಂದ ತುಂಬಿರುವ ಒಂದು ಸುಂದರ ಬೀಚ್ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕದ ನೋಡಲೇಬೇಕಾದ ಪ್ರವಾಸಿ ತಾಣ ಮರವಂತೆ ಕಡಲತೀರ.

 

7. ಮುರುಡೇಶ್ವರ ಬೀಚ್:

 

 

ಮುರುಡೇಶ್ವರ ಬೀಚ್ ಕರ್ನಾಟಕದ ಭಟ್ಕಳ ತಾಲ್ಲೂಕಿನಲ್ಲಿದೆ. ಇಲ್ಲಿಗೆ ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಭಾರತದ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಗಳಿಂದ ಬರುತ್ತಾರೆ. ಈ ಬೀಚ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಕರ್ಷಣೆ ಶಿವನ ಪ್ರತಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಎರಡನೇ ದೊಡ್ಡ ಶಿವನ ಪ್ರತಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

8. ನೇತ್ರನಿ ಬೀಚ್:

 

 

ನೇತ್ರನಿ ಅರೆಬಿಯನ್ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿರುವ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ದ್ವೀಪವಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಪಾರಿಯೋನ್ ದ್ವೀಪ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ದ್ವೀಪವು ಕರ್ನಾಟಕದ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಇದು ಭಾರತದ ಜನಪ್ರಿಯ ಸ್ಕೂಬಾ ಡೈವಿಂಗ್ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ಮುರುಡೇಶ್ವರ ಪಟ್ಟಣದಿಂದ 10 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ. ನೇತ್ರನಿ ಕಡಲತೀರದ ಪ್ರಮುಖ ಆಕರ್ಷಣೆಗಳು ಹವಳಗಳು, ಸ್ಕೂಬಾ ಡೈವಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸ್ನಾರ್ಕ್ಲಿಂಗ್.

 

9. ಸೇಂಟ್ ಮೇರೀಸ್ ದ್ವೀಪಗಳು:

 

 

ಸೇಂಟ್ ಮೇರಿ ದ್ವೀಪ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರ ಬೀಚ್. ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾದ ಸೇಂಟ್ ಮೇರಿ ದ್ವೀಪದ ಸೌಂದರ್ಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಖಚಿತವಾಗಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅರೇಬಿಯನ್ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿದ್ದ ನಾಲ್ಕು ಸಣ್ಣ ದ್ವೀಪಗಳ ಗುಂಪು ಇದು.

 

10. ಉಳ್ಳಾಲ ಬೀಚ್:

 

 

ಉಳ್ಳಾಲ ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಪಟ್ಟಣವಾಗಿದೆ. ಮಂಗಳೂರು ನಗರದಿಂದ ಸುಮಾರು 12 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಉಳ್ಳಾಲ ಸಣ್ಣ ಮೀನುಗಾರಿಕೆ ಗ್ರಾಮವಾಗಿದೆ. ಈ ಬೀಚ್ ಪಟ್ಟಣದ ಪ್ರಮುಖ ಆಕರ್ಷಣೆಗಳೆಂದರೆ ಸೋಮನಾಥೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಸೇಂಟ್ ಸೆಬಾಸ್ಟಿಯನ್ ಚರ್ಚ್.

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment
To Top